HAGL đã không còn bất bại dưới thời HLV Vũ Tiến Thành sau khi bị Hà Nội đánh bại với tỷ số 0-2.
HAGL bước vào trận đấu với Hà Nội với sự tự tin rất cao sau chuỗi 9 trận bất bại dưới thời HLV Vũ Tiến Thành. Tuy nhiên trước đội chủ nhà chơi với quyết tâm rất cao, HAGL đã sớm phải nhận bàn thua đầu tiên khi thời gian trận đấu chưa qua phút thứ 10.
Từ đường tạt chính xác của đội trưởng Văn Quyết, Tuấn Hải bật cao đánh đầu khiến thủ môn Bùi Tiến Dũng chôn chân. Sau đó, Tuấn Hải đã liên tiếp phải nằm sân sau những pha vào bóng khá quyết liệt của HAGL, khiến trận đấu trở nên căng thẳng.
Có được bàn dẫn trước nhưng Hà Nội lại bất ngờ chơi chậm lại. HAGL vì thế mà có khá nhiều cơ hội tốt để tìm kiếm bàn thắng gỡ hòa. Tuy nhiên trong suốt phần còn lại của hiệp 1 và nửa đầu hiệp 2, hàng công của đội bóng phố Núi vẫn tỏ ra rất bế tắc.
![436724327_1600418144050142_4242087675151844933_n](https://cdn-img.thethao247.vn/origin_842x0/storage/files/huynguyen/2024/05/17/66476584b9dc3.jpg)
Để rồi đến phút thứ 71, Hà Nội đã có được bàn thắng thứ 2. Tình huống tưởng chừng như không quá nguy hiểm nhưng cú đánh đầu của Văn Quyết đưa bóng đi cầu âu và vượt qua tầm với của Bùi Tiến Dũng. Đây cũng là pha bóng thủ môn này phán đoán hơi chậm.
Đây cũng là bàn thắng cuối cùng của trận đấu. Thắng lợi này giúp Hà Nội vươn lên vị trí thứ 6 với 27 điểm và chỉ còn kém vị trí thứ 3 của CAHN 4 điểm. Trong khi đó, HAGL đã phải nhận thất bại đầu tiên dưới sự dẫn dắt của HLV Vũ Tiến Thành sau 9 trận bất bại.