HCĐG Lào Cai hoàn tất màn lội ngược dòng thuyết phục trước Tứ Xuyên ở trận tranh hạng 5 giải bóng chuyền nữ quốc tế Cúp VTV9 - Bình Điền 2024.
HCĐG Lào Cai có màn lội ngược dòng thuyết phục trước Tứ Xuyên ở trận tranh hạng 5 giải bóng chuyền nữ quốc tế Cúp VTV9 - Bình Điền 2024 với tỉ số 3-1 (17-25, 25-16, 25-21, 25-19).
Set 1 chứng kiến sự xuất sắc của chủ công Miao Yiwen bên phía Tứ Xuyên. Tay đập người Trung Quốc thi đấu năng nổ, xuất hiện ở mọi điểm nóng trên hàng công. Tuy nhiên, việc dựa quá nhiều vào khả năng ghi điểm của Miao Yiwen khiến lối chơi của Tứ Xuyên dễ bị bắt bài.
![HCĐG Lào Cai ngược dòng bản lĩnh trước khách mời Trung Quốc 465311](https://cdn-img.thethao247.vn/origin_842x0/storage/files/btvttth1/2024/05/19/6649ed392013e.jpg)
Hàng phòng ngự của HCĐG Lào Cai, đặc biệt là Bích Thủy và Tichaya Bonlert đã có một ngày làm việc hết công suất. Những tình huống chắn bóng chính xác mở ra cơ hội phản công ghi điểm cho đoàn quần HLV Phạm Văn Long.
Chiến thắng này giúp HCĐG Lào Cai khép lại hành trình tại Cúp VTV9 - Bình Điền 2024 với vị trí thứ 5, trong khi đội khách mới Tứ Xuyên xếp hạng 6.