LPB Ninh Bình dễ dàng có được thắng lợi 3-0 trước các cầu thủ trẻ U20 Thái Lan, qua đó cầm chắc tấm vé vào bán kết Cúp VTV9 - Bình Điền 2024.
LPB Ninh Bình bước vào trận đấu gặp U20 Thái Lan với sự tự tin cao độ. Thầy trò HLV Thái Thanh Tùng có trong tay đội hình mạnh nhất, với đầu tàu là đội trưởng Nguyễn Thị Bích Tuyền.
Tay đập mang áo số 10 cho thấy sự hiệu quả trong lối chơi ở hai biên, đồng thời chắc chắn trong các tình huống phòng ngự hàng sau. Các nhân tố khác như Nguyễn Thị Trinh, Lê Thanh Thúy hay Đinh Thị Thúy cũng làm rất tốt vai trò của mình.
Các cầu thủ trẻ của U20 Thái Lan vẫn kiểm soát được tình hình nhưng chỉ trong nửa đầu các set đấu. Họ thường xuyên để mất thế trận kể từ điểm số thứ 15. Ninh Bình với dàn lực lượng khủng đã dễ dàng giành chiến thắng 3-0 với các tỉ số 25-19, 25-18, 25-18 để cầm chắc tấm vé vào bán kết Cúp VTV9 - Bình Điền 2024 sau hai lượt trận.